กิจกรรมแข่งขันคิดเลขเร็วกิจกรรมแข่งขันคิดเลขเร็ว จัดขึ้นเพื่อส่งเสริมให้นักเรียนที่มีความสามารถทางวิชาการ วิชาคณิตศาสตร์ ได้มีเวทีในการแสดงความสามารถ และพัฒนาศักยภาพของนักเรียนให้สูงขึ้น โดยการแข่งขันคิดเลขเร็ว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 - 3 จัดขึ้นในวันพฤหัสบดีที่ 12 มกราคม 2566 และ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 - 6 ในวันอังคารที่ 17 มกราคม 2566 ซึ่งผลการแข่งขันมีดังนี้
ระดับประถมศึกษาปีที่ 1
รางวัลเหรียญทอง ด.ช.เทียมดาว จินดาวงษ์ และ ด.ช.พิทวัฒน์ ไตรนภากุล
รางวัลเหรียญเงิน ด.ช.สุดธิรักษ์ สุวรรณวงศ์ และ ด.ญ.พิมพ์วรา พรมสุวรรณ
รางวัลเหรียญทองแดง ด.ญ.กนกพัชร์ กลิ่นเกสร และ ด.ญ.ณัฐปภัสร์ กลิ่นศรีราช
รางวัลชมเชย ด.ช.ฐรัฐธรรม มงคล , ด.ญ.กาลเวลา ปรีชาศุทธิ์ , ด.ช.วราทิตย์ วิชพันธุ์ , ด.ช.สรัณ เทพหัสดิน ณ อยุธยา , ด.ญ.จุฬารัตน์ เจริญวัฒนากุล และ ด.ญ.พัทธนันท์ พุทธิเจริญรัตน์
ระดับประถมศึกษาปีที่ 2
รางวัลเหรียญทอง ด.ช.ธาดา ประสิทธิรัตน์ และ ด.ญ.ภคนันท์ หุตางกูร
รางวัลเหรียญเงิน ด.ช.กวิพงษ์ ประพัฒน์ทอง และ ด.ช.พัฒ จินดากุล
รางวัลเหรียญทองแดง ด.ช.อคพิชญ์ บุณฑริกสดใส และ ด.ญ.ณัฐาศินี เกษมศรี ณ อยุธยา
รางวัลชมเชย ด.ช.เวหา แสง-ชูโต , ด.ญ.พิสิฐชยา เทพหัสดิน ณ อยุธยา , ด.ช.อชิตะ นาคะเลิศกวี , ด.ญ.ลธาริณ เมฆอรุณกมล , ด.ญ.น่านฟ้า แสง-ชูโต และ ด.ญ.ปรอร งามสมภาค
ระดับประถมศึกษาปีที่ 3
รางวัลเหรียญทอง ด.ช.ศุภชา วีรกุลสุนทร และ ด.ญ.ภัชชภา นิติธรรมยง
รางวัลเหรียญเงิน ด.ญ.รัตน์ลดา ดรงคมาศ และ ด.ช.กฤชณัฏฐ์ บวรวัฒนดิลก
รางวัลเหรียญทองแดง ด.ญ.ปิยะณัฐ สุบรรณรัตน์ และ ด.ญ.สุชญา คชเสนี
รางวัลชมเชย ด.ช.วรรธัช เศรษฐบุตร , ด.ญ.พริมภัสร์ ปิศโน , ด.ญ.ชาดา พิชาดุล , ด.ช.สามธิ วงษ์สนิท , ด.ญ.พริมา วีระศิลป์ และ ด.ญ.จิตติภา โชติกเสถียร
ระดับประถมศึกษาปีที่ 4
รางวัลเหรียญทอง ด.ญ.อนนพัชร วิชยาภัย บุนนาค และ ด.ญ.ศุภรดา จางค์ประดิษฐา
รางวัลเหรียญเงิน ด.ญ.ศิรินทร์ บุญเกิด และ ด.ช.ภาสุร อุดมโชค
รางวัลเหรียญทองแดง ด.ช.ภพธร สถิระพจน์ และ ด.ช.พบธัมม์ สังข์สุวรรณ
รางวัลชมเชย ด.ช.ธีรวิญญ์ สุวรรณบัตร วรรณวงศ์ , ด.ช.นภัทร คันธมาศ , ด.ช.วรัท รักไทยเจริญชีพ , ด.ช.ศุบญ เมฆอรุณกมล , ด.ช.สุทธิมน อุเทนสุต และ ด.ช.อชิระ เจริญครองสกุล
ระดับประถมศึกษาปีที่ 5
รางวัลเหรียญทอง ด.ญ.ณภัสนันท์ ศรีจิตรพงศ์ และ ด.ญ.ปาณิสรา เอื้อโสภณ
รางวัลเหรียญเงิน ด.ช.ภูพสุ จันทร์ทายะวิจิตร และ ด.ช.ณัฐกฤษณ์ ปัญญาบารมี
รางวัลเหรียญทองแดง ด.ญ.วรางค์พิชา มิมะพันธุ์ และ ด.ช.ยิ่งพัชร พีรานนท์
รางวัลชมเชย ด.ญ.อรภัสรารี กนกศิลป์ , ด.ญ.แคทเธอรีน มองเพชร เจค็อบสัน , ด.ญ.อธีนา ศรีอรุณ , ด.ญ.ภัทรนันท์ แสนไพร , ด.ญ.ชนกนันท์ เสสะเวช และ ด.ช.ศุภดิษฐ์ วีรกุลสุนทร
ระดับประถมศึกษาปีที่ 6
รางวัลเหรียญทอง ด.ช.ศุภพล สุขประดิษฐ และ ด.ช.นรวัฒน์ ถนัดภาษา
รางวัลเหรียญเงิน ด.ช. ธนพล คูสิทธิผล และ ด.ช.ปกป้อง พรมสุวรรณ
รางวัลเหรียญทองแดง ด.ช.ฐานัตถ์ ชาครัตพงศ์ และ ด.ช.พีชญพัฒน์ สถิรกุล
รางวัลชมเชย ด.ช.ธชณัฎฐ์ เตรียมวรกุล , ด.ญ.ภิญญาพัชญ์ ศิริมาลย์ , ด.ญ.พิมพ์อารีย์ โสตถิโยธิน , ด.ช.สุปรีติ กงเพชร , ด.ช.กนกธรรม มัธยมจันทร์ และ ด.ญ.ศุรภา เมฆอรุณกมล