Responsive Image Gallery

กิจกรรมการแข่งขันคณิตคิดเร็ว ครั้งที่ 23 ในวันอังคารที่ 13 สิงหาคม 2562 กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ระดับประถมศึกษา ได้จัดกิจกรรมการแข่งขันคณิตคิดเร็ว ระดับชั้น ป1 วันพฤหัสบดีที่ 15 สิงหาคม2562 เป็นการแข่งขันในระดับชั้นป 2 และระดับชั้นป 3 ในวันอังคารที่ 20 สิงหาคม 2562 โดยกิจกรรมในครั้งนี้ ได้ส่งเสริมให้นักเรียนได้นำความรู้ทางคณิตศาสตร์ ด้านการคำนวณ การคิดแก้โจทย์ปัญหา มาใช้ในการตอบปัญหาทางคณิตศาสตร์ ผลการแข่งขันระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 รางวัลเหรียญทอง

ด.ช.ภัควัฒน์ หุตางกูร ป.1/1

ด.ญ. รดา วรรณรสพากย์ ป.1/1

รางวัลเหรียญเงิน

ด.ช. นพกฤษฏิ์ จรัสฐิติวสุกุล ป.1/1

ด.ญ.ศุภรดา จางค์ประดิษฐา ป.1/1

รางวัลเหรียญทองแดง

ด.ช.ภพธร สถิระพจน์ ป.1/3

ด.ญ.รสริน ภักดีวงศ์ ป.1/3

ผลการแข่งขันระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 2 รางวัลเหรียญทอง

ด.ช.ทัศน์พล เหนี่ยวพึ่ง ป.2/3

ด.ญ.ภัทรนันท์ แสนไพร ป.2/3

รางวัลเหรียญเงิน

ด.ช.แผ่นดิน มูสิกะคามะ ป.2/1

ด.ญ.นิชา ธนะโสธร ป.2/1

รางวัลเหรียญทองแดง

ด.ช.ธรรมจักร รัตนสุบรรณ ป.2/2

ด.ญ.ศศิชญา กรกมลพฤกษ์ ป.2/2

ผลการแข่งขันระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 รางวัลเหรียญทอง

ด.ช.ธนพล คูสิทธิผล ป.3/2

ด.ช.ประทักษ์ บุญยะพันธุ์ ป.3/2

รางวัลเหรียญเงิน

ด.ช.ศุภพล สุขประดิษฐ ป.3/3

ด.ญ.อรพิม ตันตยาภิรม ป.3/3

รางวัลเหรียญทองแดง

ด.ช.ศิรชล แขวงโสภา ป.3/1

ด.ช.พิทยการ หอมขจร ป.3/1

กิจกรรมคิดเลขเร็ว ระดับประถมศึกษาปีที่ 4

วันอังคารที่ 20 สิงหาคม 2562

รางวัลเหรียญทอง

ด.ญ.บุญญาพร ปรีชาวิบูลย์ ป.4/3

ด.ญ.ณัฐนภินฑ์ หอพิบูลวิภาสุข ป.4/3

รางวัลเหรียญเงิน

ด.ญ.ไอยวริญท์ อ่อนจันทร์ ป.4/2

ด.ช.ธันศธรณ์ เหรียญมณี ป.4/2

รางวัลเหรียญทองแดง

ด.ช.ณิชชา รัชตะทรัพย์ ป.4/1

ด.ช.ภาวัชร วงษ์วานิช ป.4/1

กิจกรรมคณิตคิดเร็ว ระดับประถมศึกษาปีที่ 5

วันพฤหัสบดี 29 สิงหาคม 2562

รางวัลเหรียญทอง

ด.ญ.ศันส์สุดา รักษ์กุล ป.5/3

ด.ญ.วีรินทิรา คุณณะรักษ์ไทย ป.5/3

รางวัลเหรียญเงิน

ด.ช.ธนัตถ์พล ตวงทอง ป.5/1

ด.ญ.จินต์จุฑา ชอบทางศิลป์ ป.5/1

รางวัลเหรียญทองแดง

ด.ช.อธิยุต โชครุ่งวรานนท์ ป.5/2

ด.ญ.พีรญาพัณ สุขภาคกุล ป.5/2

กิจกรรมคณิตคิดเร็ว ระดับประถมศึกษาปีที่ 6

วันอังคารที่ 5 กันยายน 2562

รางวัลเหรียญทอง

ด.ญ.ปรียากร คงพิพิธ ป.6/1

ด.ช.วรเจตน์ สุนทราทรพิพัฒน์ ป.6/1

รางวัลเหรียญเงิน

ด.ญ.คณศวัญ โชครุ่งวรานนท์ ป.6/2

ด.ญ.โปรดปราณ คงชาตรี ป.6/2

รางวัลเหรียญทองแดง

ด.ช.กันต์ศมป์ รัชตะทรัพย์ ป.6/3

ด.ญ.ศุภิณัฏฐา เย็นบำรุง ป.6/3