CHITRALADA SCHOOL
หน้าหลัก
เกี่ยวกับโรงเรียน
ประวัติโรงเรียน
พระบรมราโชบาย
แผนพัฒนาโรงเรียน
ปรัชญาโรงเรียน
เป้าหมาย
โครงสร้างการบริหาร
เจ้านาย
องค์พระราชทานกำเนิด
เลขประจำพระองค์ 1
เลขประจำพระองค์ 9
เลขประจำพระองค์ 28
เลขประจำพระองค์ 52
เลขประจำพระองค์ 64
เลขประจำพระองค์ 2920
เลขประจำพระองค์ 1334
เลขประจำพระองค์ 1538
เลขประจำพระองค์ 2282
ข้อมูลพื้นฐาน
จำนวนครูและบุคลากร
จำนวนนักเรียน
ผลการสอบ O-Net
ผลการเข้าศึกษาต่ออุดมศึกษา
ข่าวสาร/ประชาสัมพันธ์
ติดต่อเรา
Login
กิจกรรมให้ความรู้แก่บุคลากรครู เรื่อง ทำความรู้จักโลกของ AI และการใช้ Genarative AI เบื้องต้น
วันที่ 25 มีนาคม 2567 งานศูนย์คอมพิวเตอร์ โรงเรียนจิตรลดาจัดกิจกรรมให้ความรูัแก่บุคลากรครู เรื่อง ทำความรู้จักโลกของ AI และการใช้ Genarative AI เบื้องต้นผ่านโปรแกรม Zoom โดยมีเนื้อหาเกี่ยวกับพัฒนาการของ AI ในแต่ละยุค วิธีการทำงานของ neural network ตัวอย่างเทคนิค Machine Learn และ Deep Leaen วิธีใช้ Generative AI เบื้องต้น และร่วมกันออกความเห็นในหัวข้อ "ถ้าห้ามนักเรียนใช้ Generative AI ไม่ได้ ผู้สอนจะปรับตัวอย่างไร" โดยมีนายอาจอง มุขเงิน หัวหน้าศูนย์คอมพิวเตอร์ เป็นวิทยากรให้ความรู้
กิจกรรมปัจฉิมนิเทศ ประจำปีการศึกษา 2566
วันที่ 19 – 20 มีนาคม พ.ศ. 2567 คณะครูได้จัดกิจกรรมปัจฉิมนิเทศ ประจำปีการศึกษา 2566 ให้แก่นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 เพื่อให้ครูและนักเรียนได้แสดงออกถึงความรักใคร่ ความสามัคคี ความเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน ก่อนที่นักเรียนจะสำเร็จการศึกษาจากโรงเรียนจิตรลดา ณ บ้านพักรับรอง 17 หาดเจ้าสำราญ กองบัญชาการกองทัพไทย อ.เมือง จ.เพชรบุรี โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุวดี นาคะผดุงรัตน์ ผู้จัดการและผู้อำนวยการโรงเรียนจิตรลดา เป็นประธานในพิธีอำลา ทั้งนี้นักเรียนได้ทัศนศึกษาและเข้าร่วมทำกิจกรรม ณ โครงการอัมพวาชัยพัฒนานุรักษ์ อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม และโครงการศึกษาวิจัยและพัฒนาสิ่งแวดล้อมแหลมผักเบี้ย อันเนื่องมาจากพระราชดำริ อ.บ้านแหลม จ.เพชรบุรี เพื่อให้นักเรียนน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ และได้เรียนรู้เกี่ยวกับโครงการในพระราชดำริ เพื่อนำแนวทางตามพระราชดำริไปปรับใช้ในชีวิตประจำวันต่อไป
กิจกรรมการแข่งขันคณิตคิดเป็นทีม
กิจกรรมการแข่งขันคณิตคิดเป็นทีมเป็นกิจกรรมที่จัดขึ้นเพื่อส่งเสริมให้นักเรียนมีทักษะทางการคิด การวิเคราะห์ สรุปหาผลคำตอบร่วมกันเป็นทีมได้อย่างถูกต้อง และมีเหตุผล เกิดสัมพันธภาพที่ดีระหว่างนักเรียนกับเพื่อน และฝึกให้นักเรียนมีการวางแผน รับผิดชอบ และรับฟังความคิดเห็นของผู้อื่น โดยแบ่งนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 เป็นทีม ทีมละ 6 คน การแข่งขันคณิตคิดเป็นทีมจะแบ่งออกเป็น 3 รอบ รอบที่ 1 แบบทดสอบเก็บคะแนนรายบุคคล รอบที่ 2 แบบทดสอบทีม (แบบส่งต่อ) และรอบที่ 3 เป็นแบบทดสอบทีม (ช่วยกันคิด)
กิจกรรมมอบรางวัล และเกียรติบัตรจากการเข้าร่วมประกวดแข่งขันรายการต่างๆ เเก่นักเรียนระดับประถมศึกษาปีที่ 4 - 6 ประจำปีการศึกษา พ.ศ.2566
วันพฤหัสบดีที่ 29 กุมภาพันธ์ 2567 ผศ.ดร.ยุวดี นาคะผดุงรัตน์ ผู้จัดการและผู้อำนวยการโรงเรียนจิตรลดา มอบหมายให้ หม่อมหลวงนลินทิพย์ เทวกุล รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ ระดับประถมศึกษา เป็นประธานในพิธีมอบรางวัล และเกียรติบัตร จากการประกวดแข่งขันรายการต่างๆ ณ สนามบาสเกตบอล ระดับประถมศึกษา โรงเรียนจิตรลดา
กิจกรรมรางวัลต่างๆ ประกอบด้วย -กิจกรรมนักเขียนน้อย -กิจกรรมส่งเสริมศักยภาพการอ่านออกเสียง -การแข่งขัน Spelling Bee -การแข่งขัน Opening Dictionary -การแข่งขันคณิตคิดเร็ว -รางวัลนักเรียนบรรณารักษ์จิตอาสา -รางวัลพนักงานธนาคารโรงเรียนจิตอาสา
กิจกรรมกตัญญุตาจิต ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6
วันพฤหัสบดีที่ 29 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 ฝ่ายกิจการนักเรียน ระดับประถมศึกษา ร่วมกับนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 จัดกิจกรรมกตัญญุตาจิต ณ ศาลาผกาภิรมย์ เวลา 15.00 - 16.00 น. โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุวดี นาคะผดุงรัตน์ ผู้จัดการและผู้อำนวยการโรงเรียนจิตรลดา เป็นประธานในพิธี การจัดกิจกรรมในครั้งนี้ เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 แสดงออกถึงความกตัญญูกตเวทีที่นักเรียนมีต่อคุณครูและโรงเรียน และมอบเงินออมของนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 จากกิจกรรมออมเงินวันละบาทให้แก่โรงเรียน จำนวนเงิน 40,000 บาท เพื่อให้โรงเรียนนำไปใช้ประโยชน์ต่อไป
พิธีมอบรางวัลระดับอนุบาล
วันพุธที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ยุวดี นาคะผดุงรัตน์ ผู้จัดการและผู้อำนวยการโรงเรียนจิตรลดาได้เป็นประธานในพิธีมอบรางวัลกิจกรรมการประกวดคัดลายมือระดับอนุบาล 3 กิจกรรม CD Kids Talent กิจกรรมประกวดวาดภาพระบายสีหัวข้อต้นคริสต์มาสของฉัน และรางวัลเด็กดีมีคุณธรรมแก่นักเรียนระดับชั้นอนุบาล พร้อมกล่าวให้โอวาทแก่นักเรียนเนื่องในโอกาสปิดภาคเรียนปีการศึกษา 2566
กิจกรรมพิพิธภัณฑ์น่ารู้และกิจกรรมท่องโลกวิทยาศาสตร์ ระดับชั้นอนุบาล 3
วันพุธที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.00 น. – 11.30 น. นักเรียนระดับชั้นอนุบาล 3 ทัศนศึกษา ณ พิพิธภัณฑ์เด็กกรุงเทพมหานคร แห่งที่ 1 (จตุจักร) นักเรียนได้เรียนรู้พลังงานแห่งโลกอนาคต จากน้ำ ลม และแสงอาทิตย์ เรียนรู้เกี่ยวกับการแยกขยะและการย่อยสลายของขยะจากกิจกรรมเมืองสะอาด เรียนรู้การกำเนิด วัฏจักรชีวิตและอาหารของไดโนเสาร์ จากกิจกรรมนักสืบไดโนเสาร์ เรียนรู้ทักษะการต่อเลโก้ จากกิจกรรมตัวต่อมหัศจรรย์ Lego stream park เรียนรู้เครื่องหมายจราจร ฝึกปฏิบัติตามกฎจราจรขั้นพื้นฐานบนท้องถนนผ่านการเล่น Balance Bike เพื่อสร้างทักษะและความปลอดภัยให้กับตนเองและผู้ร่วมทางจากห้องเรียนจราจรพื้นฐาน เรียนรู้การจำลองอาชีพต่างๆในฝันจากเมืองสายรุ้ง และฝึกทักษะทางด้านศิลปะการสุ่มวาดเส้นผ่านกิจกรรม Art Studio
กิจกรรม CD Kids Talent
วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2567 ระดับอนุบาลได้จัดการแสดงความสามารถพิเศษของนักเรียนที่ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 ของระดับอนุบาล 1-3 ในกิจกรรม CD Kids Talent ทั้งนี้เพื่อส่งเสริมความกล้าแสดงออก มีความภาคภูมิใจในความสามารถของตนเอง มีความมั่นใจและเกิดการเรียนรู้สิ่งใหม่ที่ดียิ่งขึ้น โดยมีการแสดงดังนี้ ขับร้องเพลงไทยเดิม จากผู้ชนะระดับอนุบาล 1 ขับร้องเพลงสากล จากผู้ชนะระดับอนุบาล 2 เดี่ยวอิเล็กโทน จากผู้ชนะระดับอนุบาล 3
กิจกรรมคิดเลขเร็ว ป.1
กิจกรรมการแข่งขันคิดเลขเร็วจัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนที่มีความสามารถทางด้านคณิตศาสตร์ได้แสดงความสามารถบนเวที โดยครูกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ในแต่ละระดับชั้นคัดเลือกตัวแทนผู้เข้าแข่งขันห้องเรียนละ 2 ทีม ทีมละ 2 คน จัดการแข่งขันเป็น 2 รอบ รอบที่ 1 โจทย์การคิดและการแก้ปัญหาทางคณิตศาสตร์ รอบที่ 2 โจทย์คำนวณ ภาคเรียนที่ 2 จัดการแข่งขันในวันจันทร์ที่ 15 มกราคม พ.ศ.2567 ซึ่งผลการแข่งขันคณิตคิดเร็ว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ดังนี้
รางวัลชนะเลิศ
ด.ช. อธิษฐ์ รุ่งเรือง ป.1/3, ด.ญ. ณิชกานต์ ถันจันทร์ ป.1/3
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 1
ด.ช. ตะวัน มูสิกะคามะ ป.1/1, ด.ช. ปรรณ์ ชูเมือง ป.1/1
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2
ด.ช. จรรยวัฒน์ สังวาล ป.1/1 , ด.ช. ธรรศทฤต โรจนพรทิพย์ ป.1/1
รางวัลชมเชย
ด.ช. กฤตเมธ บุญตัน ป.1/2, ด.ช. ณตฤณ ไพเราะ ป.1/2 , ด.ช. จักรชัย เย็นเป็นสุข ป.1/2 , ด.ญ. กวิตรา ประพัฒน์ทอง ป.1/2 , ด.ช.วรภัทร จางค์ประดิษฐา ป.1/3, ด.ช. ธีวริทธิ์ เดชโฮม ป.1/3
กิจกรรมคิดเลขเร็ว ป.2
กิจกรรมการแข่งขันคิดเลขเร็วจัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนที่มีความสามารถทางด้านคณิตศาสตร์ได้แสดงความสามารถบนเวที โดยครูกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ในแต่ละระดับชั้นคัดเลือกตัวแทนผู้เข้าแข่งขันห้องเรียนละ 2 ทีม ทีมละ 2 คน จัดการแข่งขันเป็น 2 รอบ รอบที่ 1 โจทย์การคิดและการแก้ปัญหาทางคณิตศาสตร์ รอบที่ 2 โจทย์คำนวณ ภาคเรียนที่ 2 จัดการแข่งขันในวันจันทร์ที่ 15 มกราคม พ.ศ.2567 ซึ่งผลการแข่งขันคณิตคิดเร็ว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 2 ดังนี้
รางวัลชนะเลิศ
ด.ช.พิทวัฒน์ ไตรนภากุล ป.2/2 , ด.ญ.พิมพ์วรา พรมสุวรรณ ป.2/2
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 1
ด.ญ.กนกพัชร์ กลิ่นเกสร ป.2/1 , ด.ญ.ณิชชภา นิติธรรมยง ป.2/1
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2
ด.ญ.ณัฐปภัสร์ กลิ่นศรีราช ป.2/2 , ด.ญ.พัทธนันท์ พุทธิเจริญรัตน์ ป.2/2
รางวัลชมเชย
ด.ญ.หทัยรัตน์ สระบัว ป.2/1 , ด.ช. สรัณ เทพหัสดิน ณ อยุธยา ป.2/1 , ด.ช.เทียมดาว จินดาวงษ์ ป.2/2 , ด.ช.ดิชพล ตั้งจิตทรงถาวร ป.2/2 , ด.ญ.บุริศรา รุมรัตนะ ป.2/3 , ด.ญ.อภิสรา ปัญญะสังข์ ป.2/2
กิจกรรมคิดเลขเร็ว ป.3
กิจกรรมการแข่งขันคิดเลขเร็วจัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนที่มีความสามารถทางด้านคณิตศาสตร์ได้แสดงความสามารถบนเวที โดยครูกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ในแต่ละระดับชั้นคัดเลือกตัวแทนผู้เข้าแข่งขันห้องเรียนละ 2 ทีม ทีมละ 2 คน จัดการแข่งขันเป็น 2 รอบ รอบที่ 1 โจทย์การคิดและการแก้ปัญหาทางคณิตศาสตร์ รอบที่ 2 โจทย์คำนวณ ภาคเรียนที่ 2 จัดการแข่งขันในวันจันทร์ที่ 15 มกราคม พ.ศ.2567 ซึ่งผลการแข่งขันคณิตคิดเร็ว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 ดังนี้
รางวัลชนะเลิศ
ด.ช.ธาดา ประสิทธิรัตน์ ป.3/2 , ด.ช.ปรมะ ดุละลัมพะ ป.3/2
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 1
ด.ช.พัฒ จินดากุล ป.3/3 , ด.ช.อชิตะ นาคะเลิศกวี ป.3/3
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2
ด.ญ.ลธาริณ เมฆอรุณกมล ป.3/1 , ด.ญ.จิรภัคร์ โชคภัทรชัยกิจ ป.3/1
รางวัลชมเชย
ด.ช.พิรภพ สถิระพจน์ ป.3/1 , ด.ช.ณนนท์ หาเรือนพืชน์ ป.3/1 , ด.ญ.รตา ธนะโสธร ป.3/2 , ด.ญ.ปรอร งามสมภาค ป.3/2 , ด.ญ.โชติกา พะละพิลา ป.3/3 , ด.ญ.พิชามญชุ์ ธรรมาธิปติ์ ป.3/3
กิจกรรมคิดเลขเร็ว ป.4
กิจกรรมการแข่งขันคิดเลขเร็วจัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนที่มีความสามารถทางด้านคณิตศาสตร์ได้แสดงความสามารถบนเวที โดยครูกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ในแต่ละระดับชั้นคัดเลือกตัวแทนผู้เข้าแข่งขันห้องเรียนละ 2 ทีม ทีมละ 2 คน จัดการแข่งขันเป็น 2 รอบ รอบที่ 1 โจทย์การคิดและการแก้ปัญหาทางคณิตศาสตร์ รอบที่ 2 โจทย์คำนวณ ภาคเรียนที่ 2 จัดการแข่งขันในวันจันทร์ที่ 15 มกราคม พ.ศ.2567 ซึ่งผลการแข่งขันคณิตคิดเร็ว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 ดังนี้
รางวัลชนะเลิศ
ด.ช.ศุภชา วีรกุลสุนทร ป.4/3 , ด.ช.ภากร ศิริมาตร์พรชัย ป.4/3
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 1
ด.ช.กฤชณัฏฐ์ บวรวัฒนดิลก ป.4/1 , ด.ญ.พีรชยา เลี้ยงบุญเลิศชัย ป.4/1
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2
ด.ช.จิณณพรรศฆ์ ธรรมรัชสุนทร ป.4/3 , ด.ญ.ปาณภัสร์ วัชรวิมล ป.4/3
รางวัลชมเชย
ด.ญ.จิตติภา โชติกเสถียร ป.4/1 , ด.ญ.ณพิชญ์ อลิส เมฆรัต ป.4/1 , ด.ช.ภูวณัฐ ยอดคำปัน ป.4/2 , ด.ญ.ลัลณ์ลลิล คูสิทธิผล ป.4/2 , ด.ญ.ชาดา พิชาดุลย์ ป.4/2 , ด.ช.ทิว เปริการ์ต ป.4/2
กิจกรรมคิดเลขเร็ว ป.5
กิจกรรมการแข่งขันคิดเลขเร็วจัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนที่มีความสามารถทางด้านคณิตศาสตร์ได้แสดงความสามารถบนเวที โดยครูกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ในแต่ละระดับชั้นคัดเลือกตัวแทนผู้เข้าแข่งขันห้องเรียนละ 2 ทีม ทีมละ 2 คน จัดการแข่งขันเป็น 2 รอบ รอบที่ 1 โจทย์การคิดและการแก้ปัญหาทางคณิตศาสตร์ รอบที่ 2 โจทย์คำนวณ ภาคเรียนที่ 2 จัดการแข่งขันในวันอังคารที่ 30 มกราคม พ.ศ.2567 ซึ่งผลการแข่งขันคณิตคิดเร็ว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 ดังนี้
รางวัลชนะเลิศ
ด.ช.ภพธร สถิรพจน์ ป.5/2 , ด.ญ.ศุภรดา จางค์ประดิษฐา ป.5/2
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 1
ด.ช.ศุบุญ เมฆอรุณกมล ป.5/1 , ด.ช.นพกฤษฎิ์ จรัสฐิติวสุกุล ป.5/1
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2
ด.ญ.ศิรินทร์ บุญเกิด ป.5/3 , ด.ญ.อนนพัชร วิชยาภัย บุนนาค ป.5/3
รางวัลชมเชย
ด.ญ.รสริน ภักดีวงศ์ ป.5/1 , ด.ช.ธีรวิญญ์ วรรณวงศ์ ป.5/1 , ด.ช.พิชญุตม์ กลิ่นศรีราช ป.5/2 , ด.ช.ณพรรฒ จันทจรูญพงษ์ ป.5/2 , ด.ช.อชิระ เจริญครองสกุล ป.5/3 , ด.ช.ณธีร์ โรจนกตัญญู ป.5/3
กิจกรรมคิดเลขเร็ว ป.6
กิจกรรมการแข่งขันคิดเลขเร็วจัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนที่มีความสามารถทางด้านคณิตศาสตร์ได้แสดงความสามารถบนเวที โดยครูกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ในแต่ละระดับชั้นคัดเลือกตัวแทนผู้เข้าแข่งขันห้องเรียนละ 2 ทีม ทีมละ 2 คน จัดการแข่งขันเป็น 2 รอบ รอบที่ 1 โจทย์การคิดและการแก้ปัญหาทางคณิตศาสตร์ รอบที่ 2 โจทย์คำนวณ ภาคเรียนที่ 2 จัดการแข่งขันในวันจันทร์ที่ 15 มกราคม พ.ศ.2567 ซึ่งผลการแข่งขันคณิตคิดเร็ว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 ดังนี้
รางวัลชนะเลิศ
ด.ช.บุณย์ วรรณพฤกษ์ ป.6/2 , ด.ช.ลภน สุคนธมาน ป.6/2
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 1
ด.ญ.ณภัสนันท์ ศรีจิตรพงศ์ ป.6/1 . ด.ญ.ปาณิสรา เอื้อโสภณ ป.6/1
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2
ด.ช.ธรรมจักร รัตนสุบรรณ ป.6/1 , ด.ญ.ชนกนันท์ เสสะเวช ป.6/1
รางวัลชมเชย
ด.ญ.ธัญญรัตน์ สุจริตกุล ป.6/2 , ด.ญ.อธีนา ศรีอรุณ ป.6/2 , ด.ช.นิธิศพงศ์ สถิรวิกรานต์ ป.6/3 , ด.ช.ณัฐกฤษณ์ ปัญญาบารมี ป.6/3 , ด.ญ.นิชา ธนะโสธร ป.6/3 , ด.ญ.วรางค์พิชา มิมะพันธุ์ ป.6/3
กิจกรรมมอบรางวัล และเกียรติบัตรจากการเข้าร่วมประกวดแข่งขันรายการต่างๆ เเก่นักเรียนระดับประถมศึกษาปีที่ 1 - 3 ประจำปีการศึกษา พ.ศ.2566
วันอังคารที่ 27 กุมภาพันธ์ 2567 ผศ.ดร.ยุวดี นาคะผดุงรัตน์ ผู้จัดการและผู้อำนวยการโรงเรียนจิตรลดา มอบหมายให้ นางชฎามาศ นพสุวรรณ รองผู้อำนวยการฝ่ายกิจการนักเรียน ระดับประถมศึกษา เป็นประธานในพิธีมอบรางวัล และเกียรติบัตร จากการประกวดแข่งขันรายการต่างๆ ทั้งภายใน และภายนอกโรงเรียน ณ สนามบาสเกตบอล ระดับประถมศึกษา โรงเรียนจิตรลดา กิจกรรมรางวัลต่างๆ ประกอบด้วย -การประกวดแข่งขันด้านวิขาการ -การแข่งขัน Spelling Bee -การแข่งขันคณิตคิดเร็ว -รางวัลยอดนักอ่านผู้มีสถิติการยืมหนังสือมากที่สุด -รางวัลยอดนักอ่านผู้มีสถิติการเข้าใช้ห้องสมุดมากที่สุด -รางวัลนักเรียนบรรณารักษ์จิตอาสา -รางวัลพนักงานธนาคารโรงเรียนจิตอาสา
Note :
แสดงผลข้อมูล
รายการต่อหน้า / เปลี่ยนเป็น
3
/
10
/
15
/
30
/
50
/
100
/
500